Maafisa wa Uganda wawanasa jamaa wawili mpakani Busia waliokuwa wamejificha ndani ya maboksi ▷ Kenya News

-Wawili hao walinaswa wakati wa ukaguzi wa magari mpakani Busia

-Madereva wa malori hayo ambayo yalikuwa na nambari za usajili za Kenya walikamatwa

-Waliondolewa katika maboksi hayo na kukugauliwa dhidi ya virusi vya Ebola kabla kusafirishwa hadi Kampala

Mamlaka ya ukusanyaji wa ushuru wa Uganda (URA) wakishirikiana na maafisa wa polisi wamewanzasa jamaa wawili waliokuwa wamejificha ndani ya maboski mpakani Busia.

Inaaminika kwamba washukiwa hao ambao walikamatwa mnamo Ijumaa, Juni 21, walitoka nchi zingine na walikuwa wakijaribu kuingia nchini Uganda.

Habari Nyingine: Msanii Crystal Asige amwanika dereva wa Uber aliyejaribu kumshambulia

Maafisa wa Uganda wawanasa jamaa wawili mpakani Busia waliokuwa wamejificha ndani ya maboksi

Wawili hao walikuwa wamejificha katika maboksi ndani ya malori waliponaswa mpakani. Picha: Daily Monitor Source: UGC
Source: UGC

Kulingana na taarifa ya Daily Nation, wawili hao walisafirishwa hadi Kampala kwa mahojiano na makachero ili kubaini lengo lao kabla ya kuchukuliwa hatua.

“Tuliwanasa mwendo wa saa kumi asubuhi mpakani Busia wakati tukiyakagua magari yetu kwa kutumia mashine za kielektroniki,

“Wawili hao walikamatwa na makachero na wanazuiliwa Kampala ili kuwasaidia maafisa wetu na uchunguzi zaidi,” Dicksons Collins Kateshumbwa ambaye ni kamishna wa forodha alifichua.

Madereva wa malori hayo ambayo yalikuwa na nambari za usajili za Kenya walikamatwa na wanazuiliwa na maafisa wa polisi huku uchunguzi zaidi ukiendelea.

Habari Nyingine: Mzozo waibuka baada ya mamake Mevis kumtenganisha bintiye na pacha wa Kakamega

Washukiwa hao waliondolewa katika maboksi hayo na kukaguliwa dhidi ya virusi vya Ebola kabla ya kusafirishwa hadi Kampala chini ya ulinzi mkali.

Aidha nchi ya Uganda imeshuhudia kwa wingi visa vya ulanguzi wa binadamu ambapo wanaume, wanawake na watoto husafirishwa huko kufanya kazi za sulubu na kudhulumiwa kimapenzi.

Read: ENGLISH VERSION

Je, unayo taarifa ya kusisimua ambayo ungependa tuichapishe? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia [email protected]; [email protected] au WhatsApp: 0732482690. Tufuate kwa Telegram: Tuko news.

Source: Tuko.co.ke


Posted

in

by

Tags: